ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਪਰਵੇਜ਼ ਮੁਸ਼ੱਰਫ ਨੇ ਕਿਹਾ – ਬਦਲਾ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਅਦਾਲਤ ਦਾ ਫੈਸਲਾ

ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਪਰਵੇਜ਼ ਮੁਸ਼ੱਰਫ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ਧ੍ਰੋਹ ਦੇ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਮੌਤ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਸੀ, ਨੇ ਇਸ ਗੱਲ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਤੀਕ੍ਰਿਆ ਜ਼ਾਹਰ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਉਸਦਾ ਨਿੱਜੀ ਤੌਰ‘ ਤੇ ਬਦਲਾ ਲੈਣ ਲਈ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮੁਸ਼ੱਰਫ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਨੇ ਟੀਵੀ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਖਿਲਾਫ ਫੈਸਲਾ ਸੁਣਾਇਆ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਕੋਲ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕੋਈ ਉਦਾਹਰਣ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਦੋਂ ਬਚਾਓ ਪੱਖ ਜਾਂ ਉਸਦੇ ਵਕੀਲ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਦਲੀਲਾਂ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਮੁਸ਼ੱਰਫ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣਾ ਬਿਆਨ ਇਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਦੇਣ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਦਿੱਤਾ ਸੀ, ਜੇ ਉਹ ਦੁਬਈ ਆਉਣ ਲਈ ਰਾਜ਼ੀ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸਾਬਕਾ ਮਿਲਟਰੀ ਤਾਨਾਸ਼ਾਹਾਂ ਦਾ ਇਥੇ ਇਲਾਜ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬੇਨਤੀ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰ ਅੰਦਾਜ਼ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। “ਮੈਂ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਸ਼ੱਕੀ ਕਹਾਂਗਾ ਕਿਉਂਕਿ ਕੇਸ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦੀ ਸੀ।”

ਮੁਸ਼ੱਰਫ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਨਿਆਂਪਾਲਿਕਾ ਅਤੇ ਚੀਫ਼ ਜਸਟਿਸ ਆਸਿਫ ਸਈਦ ਖੋਸਾ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਮੰਨਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕਾਨੂੰਨ ਲਈ ਸਭ ਬਰਾਬਰ ਹਨ। ਮੁਸ਼ੱਰਫ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਹਾਲਾਂਕਿ, ਮੇਰੇ ਖਿਆਲ ਵਿੱਚ ਚੀਫ਼ ਜਸਟਿਸ ਖੋਸਾ ਨੇ ਇਹ ਕਹਿ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਆਪਣੇ ਇਰਾਦਿਆਂ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਦ੍ਰਿੜ ਇਰਾਦਾ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸਨੇ ਇਸ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਜਲਦ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਹੈ। ਮੇਰੇ ਨਿਯਮ ਵਿੱਚ ਲਾਭ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਜੱਜ ਮੇਰੇ ਵਿਰੁੱਧ ਫੈਸਲਾ ਕਿਵੇਂ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹਨ?” ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਹੋ? ”

ਮੁਸ਼ੱਰਫ () 76) ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਪਣੇ ਕਾਨੂੰਨੀ ਸਲਾਹਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਹ ਇਸ ਸੰਬੰਧ ਵਿਚ ਆਪਣੀਆਂ ਭਵਿੱਖ ਦੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕਰਨਗੇ।

ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸੇਵਾਮੁਕਤ ਜਨਰਲ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਵਾਲੇ ਅਦਾਲਤ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਅਟਾਰਨੀ ਜਨਰਲ ਅਨਵਰ ਮਨਸੂਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ‘ਅਨਿਆਂ’ ਸੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *