ਅਸਥਾਨ ਬਣਾਇਆ, ਇਸ ਲਈ ਚਿੱਕੜ ਪਾ ਕੇ ਬੱਸਾਂ ਲਈ ਬਣਾਈ ਗਈ ਲੇਨ ਮਾਰਸ਼ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਗਈ, ਰਾਹਗੀਰਾਂ ਨੂੰ ਤਿਲਕ ਕੇ ਲੰਘ ਗਈ

ਜਲੰਧਰ (ਵਰੁਣ):ਜਾਮ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਬੱਸਾਂ ਲਈ ਵੱਖਰੀਆਂ ਲੇਨਾਂ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸੁੱਟੇ ਗਏ ਚਿੱਕੜ ਨੇ ਦਲਦਲ ਦਾ ਰੂਪ ਧਾਰਨ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਕੇਸ ਪੀ.ਏ.ਪੀ. ਚੌਕ ਉਹ ਥਾਂ ਹੈ ਜਿਥੇ ਬੱਸਾਂ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਹੇ ਲੋਕ ਅਤੇ ਦੋ ਪਹੀਆ ਵਾਹਨ ਸਜਾਉਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਫਸ ਗਏ ਹਨ. ਹਾਲਾਂਕਿ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਇੱਕ ਖਾਈ ਮਸ਼ੀਨ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਹਿੱਸਾ ਸਾਫ਼ ਕਰ ਦਿੱਤਾ, ਪਰ ਐਨ.ਐਚ.ਏ.ਆਈ. ਨੇ ਪੱਕਾ ਸੜਕ ਬਣਾ ਕੇ ਪਲਾ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ ਹੈ। ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਰੇਸ਼ਮ ਲਾਲ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਪੀਏਪੀ ਬੱਸਾਂ ਦੀਆਂ ਵੱਖਰੀਆਂ ਲੇਨ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਬਣਾਈ ਗਈ ਸੀ। ਮਿੱਟੀ ਫਲਾਈਓਵਰ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਸੁੱਟ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ. ਜਦੋਂ ਪਿਛਲੇ ਦਿਨ ਮੀਂਹ ਪਿਆ, ਸਾਰੀ ਮਿੱਟੀ ਮੈਲ ਹੋ ਗਈ. ਦਲਦਲ ਮੁੱਖ ਸੜਕ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਪੈਦਲ ਅਤੇ ਦੋ ਪਹੀਆ ਵਾਹਨ ਸਵਾਰ ਲੋਕ ਡਿੱਗ ਪਏ ਅਤੇ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਏ। 2 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ ਇੱਕ ਦਰਜਨ ਵਾਹਨ ਦਲਦਲ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗ ਗਏ ਹਨ।

ਜਦੋਂ ਮਾਮਲਾ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਪੁਲਿਸ ਕੋਲ ਪਹੁੰਚਿਆ, ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ, ਟੋਏ ਵਾਲੀ ਮਸ਼ੀਨ ਪਾ ਕੇ ਸੜਕ ਨੂੰ ਸਾਫ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹਾਲਾਂਕਿ, ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਐਨ.ਏਚ.ਏ.ਆਈ. ਤੋਂ ਬੱਸਾਂ ਦੀਆਂ ਕੱਚੀਆਂ ਲੇਨਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਸਾਫ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ. ਅਤੇ ਨਿਗਮ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਪਰ ਐਨ.ਐਚ.ਏ.ਆਈ. ਨੇ ਇਸ ਗੱਲ ਨੂੰ ਖਾਰਜ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਨਿਗਮ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਵੀ ਸੜਕ ਬਣਾਉਣੀ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਸਮਝੀ। ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਸੜਕ ਸਾਫ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਥਿਤੀ ਮੁੜ ਬਹਾਲ ਹੋ ਗਈ। ਫਲਾਈਓਵਰ ਦੇ ਦੁਆਲੇ ਖੜ੍ਹਾ ਪਾਣੀ ਵੀ ਵੱਖਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ.

ਪੀ.ਏ.ਪੀ.ਵਰਗ ‘ਤੇ ਸਾਈਨ ਬੋਰਡ
ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਲਈ ਪੀ.ਏ.ਪੀ. ਚੌਕ ਫਲਾਈਓਵਰ ਦੀ ਕੰਧ ਉੱਤੇ ਸਾਈਨ ਬੋਰਡ ਲਗਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਨਾਲ ਰਾਹਗੀਰਾਂ ਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ, ਲੁਧਿਆਣਾ ਵੱਲ ਜਾਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਮੁਸ਼ਕਲ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ. ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਪੁਲਿਸ ਪੀ.ਏ.ਪੀ. ਰਾਮਾਮੰਡੀ ਚੌਕ ਦੇ ਦੋਵੇਂ ਪਾਸੇ ਸਾਈਨ ਬੋਰਡ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *