ਗੈਂਗਸਟਰ ਬੁhaਾ ਦੇ 15 ਸਾਥੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ; ਹਥਿਆਰ, ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥ ਅਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਕਰੰਸੀ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਗਈ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ / ਜਲੰਧਰ (ਰਮਨਜੀਤ, ਧਵਨ): ਗੈਂਗਸਟਰ ਸੁਖਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਬੁੱhaਾ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਅਰਮੀਨੀਆ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਹਵਾਲੇ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਸ ਦੇ 15 ਸਾਥੀ ਅਪਰਾਧੀ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜਿਸ ਤੋਂ ਭਾਰੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿਚ ਹਥਿਆਰ, ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥ ਅਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਕਰੰਸੀ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਬਰਾਮਦ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।ਇਨ੍ਹਾਂ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀਆਂ ਵਿਚ ਬਿਧੀ ਚੰਦ ਵਸੀ ਖੁਦਾਹ ਲਾਹੌੜਾ, ਸੇਵਾਮੁਕਤ ਪਾਸਪੋਰਟ ਅਧਿਕਾਰੀ ਜੋ 2007 ਤੋਂ 2008 ਤੱਕ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿਚ ਲੋਕ ਸੰਪਰਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਵਜੋਂ ਤਾਇਨਾਤ ਸਨ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਉਸ ਨੂੰ ਗੌਰਵ ਪਟੀਆਲ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਜਾਅਲੀ ਨਾਮ ਅਤੇ ਪਤੇ ‘ਤੇ ਭਾਰਤੀ ਪਾਸਪੋਰਟ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਭੇਜਣ ਲਈ 50,000 ਦੀ ਰਕਮ ਮਿਲੀ ਸੀ।
ਬਿਧੀ ਚੰਦ ਸਾਲ 2011 ਵਿੱਚ ਡਿਪਟੀ ਪਾਸਪੋਰਟ ਅਫਸਰ ਵਜੋਂ ਸੇਵਾਮੁਕਤ ਹੋਏ ਸਨ।

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਡੀ.ਜੀ.ਪੀ.ਦਿਨਕਰ ਗੁਪਤਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਬੁੱhaਾ ਪਿਛਲੇ 2 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਰਗਰਮ ਗੈਂਗਸਟਰ ਸੀ ਅਤੇ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਡਰ ਅਤੇ ਡਰ ਉਸਨੇ ਪੰਜਾਬੀ ਸੰਗੀਤ ਅਤੇ ਫਿਲਮ ਇੰਡਸਟਰੀ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਉਹ ਕਿਸੇ ਤੋਂ ਛੁਪਿਆ ਨਹੀਂ ਹੈ।ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੁੱ manਾ ਆਦਮੀ ਅਰਮੇਨੀਆ ਤੋਂ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀ Americaੰਗ ਨਾਲ ਅਮਰੀਕਾ ਜਾਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿਚ ਲੱਗਾ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਬੁੱ Aprilਾ ਅਪਰੈਲ -2017 ਵਿਚ ਪਰਮੀਸ਼ ਵਰਮਾ ‘ਤੇ ਹਮਲੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਯੂ.ਏ.ਈ. ਚਲੀ ਗਈ ਸੀ ਉਸਨੇ ਯੂਏਈ, ਚੀਨ, ਈਰਾਨ, ਰੂਸ, ਥਾਈਲੈਂਡ, ਇੰਡੋਨੇਸ਼ੀਆ, ਜਜਾਯਾ, ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਆਦਿ ਕਈ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਕੀਤੀ ਪਰ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚ ਉਸ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ‘ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖ ਰਹੀ ਸੀ। ਇਸ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਬੁੱ fromਾ ਤੋਂ 6 ਹਥਿਆਰਾਂ ਸਮੇਤ 1 ਕਾਰਬਾਈਨ, 1 ਬੁਲੇਟ ਪਰੂਫ ਜੈਕੇਟ, ਬੁਲੇਟ-ਸਿੱਕਾ ਆਦਿ, 3 ਕਿਲੋ ਅਫੀਮ, 7 ਚੋਰੀ ਹੋਏ ਵਾਹਨ, 13.80 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਨਕਦੀ ਅਤੇ 1700 ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ।

ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਬੁੱ .ਾ ਪਿੰਡ ਕੁਸਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਮੋਗਾ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ, ਅਰਮੀਨੀਆ ਵਿੱਚ ਲੱਭਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਸ ਵਿਰੁੱਧ ਇੰਟਰਪੋਲ ਰਾਹੀਂ ਰੈਡ ਕਾਰਨਰ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਸੀ।ਉਸ ਦੀ ਹਵਾਲਗੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਨੇ 23 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਏਅਰਪੋਰਟ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਸੀ।ਬੁੱhaਾ ਨੂੰ ਫਰੀਦਕੋਟ ਜੇਲ੍ਹ ਤੋਂ ਪੈਰੋਲ ‘ਤੇ ਰਿਹਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਪਰ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਾਪਸ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿਚ ਰਿਪੋਰਟ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ।ਉਸ ਨੂੰ ਜੁਗਰਾਜ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਰਾਜਾ ਕਤਲ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਉਮਰ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਗਈ ਸੀ। ਪੈਰੋਲ ਲੈਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸਨੇ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਸਾਥੀਆਂ ਨੇ ਜਨਵਰੀ – 2017 ਵਿੱਚ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਚੌਟਾਲਾ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਫਾਰਮ ਹਾ houseਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਦੀਪ ਕੁਮਾਰ ਅਤੇ ਅਮਿਤ ਸਹਾਰਨ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਜੁਲਾਈ 2017 ਵਿੱਚ, ਬੁੱhaਾ ਨੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਫਰੀਦਕੋਟ ਵਿੱਚ ਬਾਜਾਖਾਨਾ ਵਿਖੇ ਸਥਿਤ ਇੱਕ ਚੌਲ ਮਿੱਲ ਵਿੱਚ ਰਵਿੰਦਰ ਕੋਛੜ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ।ਅਪ੍ਰੈਲ 2018 ਵਿੱਚ, ਉਸਨੇ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਸਾਥੀਆਂ ਨੇ ਚੰਦੀ ਮੰਦਰ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਉਪੇਸ਼ ਰਾਣਾ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ।14 ਅਪ੍ਰੈਲ 2018 ਨੂੰ ਉਸਨੇ ਗਾਇਕ ਪਰਮੀਸ਼ ਵਰਮਾ ‘ਤੇ ਫਾਇਰਿੰਗ ਕੀਤੀ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਨੇ 20 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਫਿਰੌਤੀ ਦੀ ਰਕਮ ਦੇਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।ਫਿਰ ਉਹ ਨੇਪਾਲ ਦੇ ਰਸਤੇ ਦੁਬਈ ਭੱਜ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉੱਥੋਂ ਫਿਰੌਤੀ ਲਈ ਫੋਨ ਕਰਨ ਲੱਗ ਪਿਆ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *