ਇੰਡੀਗੋ ਨੇ ਜੈੱਟ ਏਅਰਵੇਜ ਦੇ ਪਾਇਲਟਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਵੱਡਾ ਆਫਰ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ— ਇੰਡੀਗੋ ਨੇ ਜੈੱਟ ਏਅਰਵੇਜ ਦੇ ਪਾਇਲਟਾਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀਆਂ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਕੈਸ਼-ਸਟ੍ਰੈਪਡ ਫੁੱਲ ਸਰਵਿਸ ਏਅਰਲਾਈਨ ਤੋਂ ਬਕਾਇਆ ਤਨਖਾਹ ਦਾ ਮੁਆਵਜਾ ਵੀ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ। ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ‘ਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਜੈੱਟ ਏਅਰਵੇਜ ਪਾਇਲਟਾਂ ਦੀ ਤਨਖਾਹ ਨਹੀਂ ਦੇ ਪਾ ਰਹੀ। ਇਸ ਦਾ ਲਾਭ ਚੁੱਕਦੇ ਹੀ ਇੰਡੀਗੋ ਨੇ ਜੈੱਟ ਦੇ ਪਾਇਲਟਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਆਫਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।
ਜੈੱਟ ਏਅਰਵੇਜ ਨਾਲ ਜੁੜਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਇੰਡੀਗੋ ਤੀਜੇ ਸਾਲ ਦੇ ਅਨੁਬੰਧ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੋਨਸ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ। ਇੰਡੀਗੋ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਅੰਤਰਿਕ ਅਭਿਆਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਕਰਾਂਗੇ ਅਤੇ ਇਹ ਪਾਇਲਟਾਂ ਨੂੰ ਹੋਰ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਕਰਨ ‘ਚ ਸਮਰੱਥ ਹੈ। ਇੰਡੀਗੋ ਪਾਇਲਟਾਂ ਹਾਈਰਿੰਗ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ‘ਚ ਹਮੇਸ਼ਾ ਬਾਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਹਾਈਰਿੰਗ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹੈ। ਇੰਡੀਗੋ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਵਿਸਤਾਰ ਲਈ ਕਮਾਂਡਰਾਂ ਦੀ ਭਾਰੀ ਕਮੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕਰੀਅਰ ਦੇ ਬੇੜੇ ‘ਚ 210 ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜਹਾਜ਼ ਹਨ। ਐਵੀਏਸ਼ਨ ਇੰਡੀਸਟ੍ਰੀ ਦੇ ਇਕ ਸੂਤਰ ਨੇ ਪੀ.ਟੀ.ਆਈ. ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇੰਡੀਗੋ ਜੈੱਟ ਏਅਰਵੇਜ ਦੇ ਪਾਇਲਟਾਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਤਨਖਾਹ ਮਿਲਣ ਦੇ ਲਈ ਆਕਰਸ਼ਕ ‘ਤੇ ਪੈਕੇਟ ਦੇ ਨਾਲ ਲੁਭਾ ਰਹੀ ਹੈ।
ਏਅਰਲਾਈਨ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਉੱਠੇ ਕਿ ਇੰਡੀਗੋ ਕਿਉਂ ਜੈੱਟ ਏਅਰਵੇਜ ਦੇ ਪਾਇਲਟਾਂ ਨੂੰ ਨਿਯੁਕਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬੋਨਸ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਵੀ ਦੇ ਰਹੀ ਸੀ। ਇੰਡੀਗੋ ਦੇ ਮੁੱਖ ਪਰਿਚਾਲਣ ਅਧਿਕਾਰੀ ਵੋਲਫਗੈਂਗ ਪ੍ਰੋਕ-ਸ਼ਾਇਰ ਨੂੰ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਇਕੱਲੇ ਬੋਨਸ ਨਹੀਂ ਦੇ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਅਸੀਂ ਤਨਖਾਹ ਦੇ ਨਾਲ ਮੁਆਵਜੇ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *