ਐਪ ਡਾਊਨਲੋਡ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਭਾਰਤੀਆਂ ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਨੂੰ ਪਛਾੜਿਆ

ਗੈਜੇਟ ਡੈਸਕ– ਸਾਲ 2018 ‘ਚ ਭਾਰਤ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ‘ਚ Google Play ਸਟੋਰ ਡਾਊਨਲੋਡਸ ਲਈ ਟਾਪ ਮਾਰਕੀਟਸ ਦੇ ਰੂਪ ‘ਚ ਉਭਰਿਆ ਹੈ। ਮਤਲਬ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਭਾਰਤੀਆਂ ਨੇ Google Play Store ਵਲੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਐਂਡਰਾਇਡ ਐਪਸ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ। ਇਹ ਗੱਲ ਐਪ ਐਨਾਲਿਟਿਕਸ ਫਰਮ App Annie ਦੀ ਦ ਸਟੇਟ ਆਫ ਮੋਬਾਈਲ ਇਸ 2019 ਰਿਪੋਰਟ ‘ਚ ਕਹੀ ਗਈ ਹੈ। Google Play ਸਟੋਰ ਵਲੋਂ ਐਪ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ ਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦੂਜੇ ਤੇ ਤੀਸਰੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਰਹੇ ਹਨ।

ਐਪ ਡਾਊਨਲੋਡਸ ‘ਚ 165 ਫੀਸਦੀ ਦੀ ਗਰੋਥ 
ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਸਾਲ ‘ਚ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਐਪ ਡਾਊਨਲੋਡਸ ‘ਚ 165 ਫੀਸਦੀ ਦੀ ਗਰੋਥ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਡਾਊਨਲੋਡਸ ‘ਚ iOS, Google Play ਤੇ ਥਰਡ ਪਾਰਟੀ ਐਂਡਰਾਇਡ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਭਾਰਤੀ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਐਪ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ, ਇਸ ਬਾਰੇ ‘ਚ ਰਿਪੋਰਟ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਸਾਲ 2018 ‘ਚ ਫੂਡ ਐਂਡ ਡਰਿੰਕ ਐਪਸ ‘ਚ ਤੇਜ ਗਰੋਥ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਇਹ 2016 ਤੋਂ 120 ਫੀਸਦੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ। ਫਾਸਟ ਫੂਡ ਐਪਸ (ਕਵਿੱਕ ਸਰਵਿਸ ਰੇਸਟਰਾਂਟ) ਤੇ ਫੂਡ ਡਿਲੀਵਰੀ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ ‘ਚ ਇਜਾਫੇ ਨਾਲ ਇਸ ਗਰੋਥ ਨੂੰ ਰਫਤਾਰ ਮਿਲੀ ਹੈ।  ਰਿਪੋਰਟ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਮਾਰਕੀਟ ਦੇ ਮੋਬਾਈਲ ਮੈਚਓਰਿਟੀ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਪੜਾਅ ‘ਚ ਐਂਟਰੀ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ ਨਵੇਂ ਮੋਬਾਈਲ ਓਨਰਸ ਦੇ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ‘ਚ ਡਾਊਨਲੋਡਸ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਨੂੰ ਐਕਸਪੀਰੀਮੇਂਟੇਸ਼ਨ ਪੜਾਅ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। Apple App ਸਟੋਰ ਡਾਊਨਲੋਡਸ ਲਈ ਭਾਰਤ ਟਾਪ 10 ਮਾਰਕੀਟਸ ‘ਚ ਨਹੀਂ ਸੀ। iOS ਡਾਊਨਲੋਡਸ ਲਈ 2018 ਦੇ ਟਾਪ ਮਾਰਕੀਟਸ ‘ਚ ਚੀਨ ਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦੂਜੇ ਤੇ ਤੀਸਰੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਰਹੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *