ਟੈਸਟਿੰਗ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਸਪਾਟ ਹੋਇਆ Bajaj Pulsar 220F ਦਾ ABS ਵੇਰੀਐਂਟ

ਆਟੋ ਡੈਸਕ- ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਖਬਰ ਆਈ ਸੀ ਕਿ Bajaj ਆਪਣੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਬਾਈਕ Pulsar 220F ‘ਚ ਏ. ਬੀ. ਐੱਸ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਹੁਣ Bajaj Pulsar 220F ABS ਨੂੰ ਟੈਸਟਿੰਗ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਵੇਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਤੇ ਇਸ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਆਨਲਾਈਨ ਲਾਈਨ ਹੋਈ ਹੈ। ਪਲਸਰ 220 ਐੱਫ ਦੀ ਲਾਈਨ ਹੋਈ ਤਸਵੀਰ ‘ਚ ਸਿਰਫ ਫਰੰਟ ਵ੍ਹੀਲ ਹੀ ਵਿੱਖ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ‘ਚ ਏ. ਬੀ. ਐੱਸ ਰਿੰਗ ਦੇ ਨਾਲ ਡਿਸਕ ਬ੍ਰੇਕ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਅਜੇ ਇਹ ਸਾਫ਼ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ‘ਚ ਸਿੰਗਲ ਚੈਨਲ ਏ. ਬੀ. ਐੱਸ ਹੋਵੇਗਾ ਜਾਂ ਡਿਊਲ ਚੈਨਲ ਏ. ਬੀ. ਐੱਸ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤਸਵੀਰ ‘ਚ ਵਿੱਖ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਏ. ਬੀ. ਐੱਸ ਵਾਲੀ ਪਲਸਰ 220 ਐੱਫ ‘ਚ ਨਵੇਂ ਗਰਾਫਿਕਸ ਤੇ ਨਵਾਂ ਇੰਜਣ ਕੁਆਇਲ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਕੀਮਤ 
ਨਾਨ-ਏ. ਬੀ. ਐੱਸ ਪਲਸਰ 2206 ਦੀ ਦਿੱਲੀ ‘ਚ ਐਕਸ ਸ਼ੋਰੂਮ ਕੀਮਤ 96,448 ਰੁਪਏ ਹੈ। ਏ. ਬੀ. ਐੱਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਦੀ ਕੀਮਤ 10,000 ਤੋਂ 12,000 ਰੁਪਏ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਉਥੇ ਹੀ ਉਂਮੀਦ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨਵੀਂ ਬਾਈਕ ਦੀ ਲਾਂਚਿੰਗ ਸਾਲ 2019 ‘ਚ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

220cc ਦਾ ਇੰਜਣ
ਇਸ ਬਾਈਕ ‘ਚ 220cc ਦਾ ਇੰਜਣ ਹੈ, ਜੋ 20.9hp ਦੀ ਪਾਵਰ ਅਤੇ 18.5Nm ਟਾਰਕ ਜਨਰੇਟ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਪਲਸਰ 220ਐੱਫ ਦੇ ਨਾਨ-ਏ. ਬੀ. ਐੱਸ ਵੇਰੀਐਂਟ ਦਾ ਭਾਰ 155 ਕਿੱਲੋਗ੍ਰਾਮ ਹੈ।  ਏ. ਬੀ. ਐੱਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਦਾ ਭਾਰ ਕੁਝ ਕਿੱਲੋਗ੍ਰਾਮ ਵੱਧ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਏੇ. ਬੀ. ਐੱਸ
ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਨਵੇਂ ਸੇਫਟੀ ਸਟੈਂਡਰਡ ਨਾਰਮਸ  ਦੇ ਤਹਿਤ ਅਪ੍ਰੈਲ 2019 ਤੋਂ ਸਾਰਿਆਂ 125cc ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਹੈਵੀ ਇੰਜਣ ਵਾਲੀ ਬਾਈਕਸ ‘ਚ ਏ. ਬੀ. ਐੱਸ ਜਰੂਰੀ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ ਕੰਪਨੀਆਂ ਆਪਣੀ ਬਾਈਕਸ ਨੂੰ ਇਸ ਸੇਫਟੀ ਫੀਚਰ ਨਾਲ ਲੈਸ ਕਰ ਰਹੀ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *